Choice Editor

Allergic Reaction After Infection ng Colitis Drug

Pagkatapos ng pagkuha ng Remusade infusions sa loob ng higit sa isang taon, nagkaroon ako ng isang reaksyon noong nakaraang linggo na binubuo ng malubhang pangangati, Hulaan ko ang ilang mga uri ng pangkalahatan pakiramdam nababalisa. Mayroon akong pre-medicated gaya ng dati na may 25 mg Benadryl (diphenhydramine) at 1,000 mg Tylenol (acetaminophen). Ang nars ay tumigil sa paggamot, binigyan ako ng IV Benadryl at dalawang dosis ng Solu-Medrol (methylprednisolone). Matapos ang isang oras, ang mga soles ng aking mga paa at ang aking mga palad ay nagpatuloy sa pangangati nang mahigpit, ngunit ang iba pang mga sintomas ay napabuti. Ang paggamot ay naipagpatuloy sa isang mas mabagal na rate ng pagbubuhos at nakumpleto ko ito. Ngayon sinasabi nila sa akin na dapat kong makita ang doktor bago ko ipagpatuloy ang paggamot. Sa palagay mo posible bang ipagpatuloy ang pagpapagamot sa isang mas agresibong pre-medication plan? Mayroon akong ulcerative colitis sa loob ng 30 taon at ngayon ay 47 taong gulang. Ang huling pag-inom ng gamot ay mercaptopurine at mesalamine na may pasubali at madalas na mesalamine enemas. Hindi ko ito pinatawad. Ako ay libre ng mga sintomas ng kolaitis para sa higit sa isang taon sa Remicade. Anumang mga pag-iisip?

Ito tunog tulad ng kung mayroon kang binuo antibodies sa infliximab (remicade). Ito ay posible para sa iyo upang panatilihin ang pagkuha infliximab, ngunit tama ka sa pag-iisip na kakailanganin mong gumawa ng ilang mga pagbabago. Kailangan mong maging pre-medicated na may mga steroid, i-restart ang 6-mercaptopurine, at panatilihin sa regular na iskedyul ng infliximab. Ang bawat isa sa mga maniobra ay maaaring mabawasan ang iyong reaksiyong pagbubuhos, ngunit kung hindi, kakailanganin mong itigil ang infliximab at maghanap ng alternatibong paggamot.

Dagdagan ang nalalaman sa Ulcerative Colitis Center ng Araw-araw na Kalusugan.

arrow